Hôn Nhân

Luật sư gia đình xin trả lời các bạn độc giả với chủ đề “Hôn Nhân” thông qua hotline 0989 082 888 . Các bạn có thể gọi trực tiếp cho luật sư để được tư vấn hoặc để lại sdt dưới phần comment.

dich vu ly hon nhanh tai Ha Noi

Hợp đồng trong hôn nhân có được công nhận tại Việt Nam? Làm thế nào để ly hôn khi đối phương đang ở nước ngoài? I. Hợp đồng hôn trong nhân có hợp pháp không? Hợp đồng trong hôn nhân; Hợp đồng tiền hôn nhân hoặc hôn ước đều là tên...
I. Quy định luật hôn nhân trước đây về vấp dưỡng nuôi con. Đối với quan hệ giữa cha, mẹ và con, giữa ông bà và cháu thì phát sinh quan hệ nuôi dưỡng. Tuy nhiên, trong khoa học pháp lí, trong thực tế đời sống cũng như trong việc...
I. Vợ chồng đều muốn nuôi con dù đã thống nhất ly hôn ? Căn cứ theo điều 81, Luật Hôn nhân và gia đình 2014 quy định về việc vợ chồng đều muốn nuôi con, trông nom, chăm sóc, nuôi dưỡng, giáo dục con sau khi ly hôn như...
Các yếu tố để Tòa án xem xét quyết định việc giành quyền nuôi con khi ly hôn? 1. Các yếu tố quyết định quyền nuôi con sau ly hôn: Về nguyên tắc, việc nuôi con khi ly hôn do hai bên thỏa thuận, nếu không có thể yêu cầu tòa...
I. Ai sẽ có quyền nuôi con dưới 36 tháng tuổi sau ly hôn? Căn cứ theo khoản 2, khoản 3 Điều 81 Luật hôn nhân gia đình năm 2014 có quy định như sau: 3. Con dưới 36 tháng tuổi được giao cho mẹ trực tiếp nuôi, trừ trường hợp...
Quy định về độ tuổi có thể đăng ký kết hôn theo luật hôn nhân và gia đình năm 2014? I. Quy định của pháp luật về độ tuổi đăng ký kết hôn Căn cứ theo quy định tại Điểm a Khoản 1 Điều 8 Luật Hôn nhân và gia đình...
Sau khi ly hôn chồng phải có nghĩa vụ với vợ không? I. Tài sản sau hôn nhân do ai làm ra được thì của người đó, không thành tài sản chung Theo Luật hôn nhân và gia đình 2014: Điều 33 Luật hôn nhân và gia đình 2014 quy định về...
Thay đổi quê quán trong giấy khai sinh cho con? I. Căn cứ pháp lý Luật hộ tịch 2014 Nghị định 123/2015/NĐ-CP II. Nội dung 1. Trình tự, thủ tục đăng ký giấy khai sinh cho con  - Cơ quan thực hiện: Ủy ban nhân dân cấp xã nơi cư trú của người cha hoặc...
I. Thay đổi người trực tiếp nuôi con sau khi ly hôn được không? 1. Sau khi ly hôn, chồng không cấp dưỡng nuôi con thì có thể giành lại quyền nuôi con không? Căn cứ theo quy định của Điều 110 Luật Hôn nhân và gia đình năm 2014 quy...
I. Quy định của pháp luật về ly thân và thủ tục ly hôn? Quyền dành nuôi con sau khi ly hôn? 1. Quy định của pháp luật về ly thân và thủ tục ly hôn? a) Quy định về chế định ly thân: Theo quy định của Luật hôn nhân gia...
Call Now Button0946.220.880